Hello & Welcome to Diễn đàn thể hình Việt Nam
Kết quả 1 đến 4 của 4

Tăng chiều cao ở tuổi 15

Các a chị cho e hỏi. Em năm nay 15 cao 166cm, 52 kg. Hiện nay em đang tập xà đơn một ngày 100 cái. Sữa một ngày nửa lít. Ngủ 7 tiếng từ 23 đến 6 giờ, đôi khi 1 giờ sáng mới đi ngủ. Chế độ này đã được 2 tháng nhưng không tăng cm nào. Em muốn mọi ưguwowfi hỗ trợ chế độ luyện tập của em. Còn mit điều nz là em ăn uống không đầy đủ cho lắm thiếu râu, thịt

Ăn uống đầy đù ở tuổi này quan trọng lắm nhé, ko ăn đủ ko phát triển tối đa được. Ngoài tập xà nên chơi thêm thể thao và ngủ nhiều hơn. 15t còn đầy cơ hội cố lên e

Mới 15 đã lập topic than vãn về chiều cao. Bây giờ thế này , em bỏ ba cái xà đi , chơi thể thao nhiều vào như đá banh , bóng rổ , bơi lội ,... hoặc gym. Ăn uống đầy đủ , ngủ giờ giấc rõ ràng tầm từ đây tới 18t em còn cao lên nhiều nữa. Nhưng 1 yếu tố nữa là gen , nếu gen ba mẹ em là lùn mà em đòi cao 1m75 hoặc hơn thì hơi khó.

Trích dẫn Gửi bởi LuizsTan
    Mới 15 đã lập topic than vãn về chiều cao. Bây giờ thế này , em bỏ ba cái xà đi , chơi thể thao nhiều vào như đá banh , bóng rổ , bơi lội ,... hoặc gym. Ăn uống đầy đủ , ngủ giờ giấc rõ ràng tầm từ đây tới 18t em còn cao lên nhiều nữa. Nhưng 1 yếu tố nữa là gen , nếu gen ba mẹ em là lùn mà em đòi cao 1m75 hoặc hơn thì hơi khó.
    100 cái xà 1 ngày nếu đúng chuẩn thì nhiều bác / chú / anh cũng chưa theo kịp đâu, sao phải bỏ.
    BTW, tuổi 15 thì ăn đủ ngủ đủ sẽ cao, có điều chiều cao nó nhiều khi vọt lên ở 1 tuổi nào đó, sau đó chững lại 1 thời gian, nó không như cân nặng có thể thay đổi hàng ngày được.